
  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

TUME YA UTUMISHI WA MAHAKAMA 

 

    

  

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI  

 

Tume ya Utumishi wa Mahakama ni chombo kilichoundwa kwa mujibu wa aya ya 112(1) ya 

Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977. Aidha, Sheria ya Usimamizi 

wa Mahakama Sura 237 inaipa Tume ya Utumishi wa Mahakama pamoja na majukumu 

yake mengine, jukumu la kuajiri watumishi wa kada mbalimbali wa Mahakama ya Tanzania.  
 

Hivyo, Tume ya Utumishi wa Mahakama inawatangazia Watanzania wenye sifa 

zilizoainishwa hapa chini kwa kila nafasi ya kazi na ambao wako tayari kufanya kazi 

Mahakama ya Tanzania katika Mikoa na Wilaya mbalimbali kuleta maombi yao ya kazi: 

 

1.0 Hakimu Mkazi II – TJS 2 - (Nafasi 5) 

1.1 Sifa za kuingilia:-  

Waombaji wawe na Cheti cha kuhitimu kidato cha Nne au Sita, Shahada ya Sheria 

“Bachelor of Laws” (L.L.B) kutoka Vyuo Vikuu au Taasisi za Elimu ya Juu 

zinazotambuliwa na Serikali pamoja na Stashahada ya Uzamili ya mafuzo ya Sheria 

kwa vitendo kutoka shule ya mafunzo ya Sheria kwa Vitendo (The Law school of 

Tanzania).Aidha,wawe na ujuzi wa kutumia kompyuta.  

 

Kazi za kufanya:- 

(i) Kuandaa mpango wa kusikiliza mashauri ya awali ya mashauri ya Jinai 

na Madai; 

(ii) Kusikiliza mashauri ya awali ya Jinai na Madai; 

(iii) Kusikiliza mashauri ya awali ya ndoa na mirathi; 

(iv) Kuandaa na kutoa hukumu kuhusu mashauri yote aliyosikiliza; 

(v) Kutoa amri mbalimbali za kimahakama anazoruhusiwa kisheria; 

(vi) Kusuluhisha mashauri; 

(vii) Kusikiliza rufani kutoka Mabaraza ya Kata; 

(viii) Kufanya utafiti wa kisheria na kutoa ushauri; na 

(ix) Kufanya kazi zingine atakazopangiwa na msimamizi wake. 



 

2.0 Mwandishi Mwendesha Ofisi Daraja II TGS C (Nafasi 3) 
 

2.1 Sifa za kuingilia:- 
 

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada (Diploma) ya 

Uhazili au Cheti cha NTA level 6 ya uhazili. Aidha, wawe wamefaulu somo la 

Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata 

programu za kompyuta za ofisi kama vile: Word, Excel, Powerpoint, Internet, E-mail 

na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali.  
 

2.2 Kazi za kufanya:-  
 

(i) Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri; 

(ii) Kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu 

wanazoweza kushughulikiwa;  

(iii) Kutunza taarifa, kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za 

vikao safari za mkuu wake na ratiba  ya kazi  zingine; 

(iv) Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa 

majukumu ya kazi; 

(v) Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika 

Idara/Kitengo/Sehemu husika; 

(vi) Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika; 

(vii) Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; 

(viii) Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 
 

Maelezo Muhimu kwa waombaji wa kada zote. 

3.0 Maombi yote ya kazi yatumwe kwa njia ya kielektroniki kupitia fomu ya maombi 
inayopatikana kwenye tovuti ya Tume ya Utumishi wa Mahakama www.jsc.go.tz 
(Nakala ngumu hazipokelewi). 
 

4.0 Zingatia mambo yafuatayo wakati wa kujaza fomu ya kielektroniki:- 
- Pakia (upload) vyeti vyote vya elimu na mafunzo pamoja na matokeo ya vyeti 

hivyo kadri utakavyohitajika kwenye fomu ya maombi bila kusahau cheti cha 
Kompyuta; 

- Pakia cheti cha kuzaliwa(pdf format); 
- Pakia picha ya rangi (passport size) ya hivi karibuni kwenye fomu ya maombi; 
- Taja namba za kitambulisho cha Taifa (NIDA); 
- Pakia nyaraka nyingine kadiri fomu itakavyokuelekeza kutegemea na kazi. 

 
5.0 Inasisitizwa kwamba:- 

 
5.1   Muombaji awe Raia wa Tanzania. 

5.2 Hizi ni nafasi za Ajira mpya, hivyo watumishi ambao tayari wana ajira za 

kudumu katika utumishi wa Umma hawastahili kuomba nafasi hizi; 

http://www.jsc.go.tz/


5.3 Waombaji wawe na umri usiopungua miaka 18 na usiozidi miaka 44 na 

awe hajawahi kupatikana na kosa lolote la jinai au kufungwa jela; 

5.4 Waombaji watakaoshinda usaili na kuajiriwa watakuwa watumishi wa 

Mahakama ya Tanzania na wawe tayari kupangiwa kwenye kituo 

chochote chenye nafasi wazi; 

5.5  Waombaji waliosoma nje ya nchi vyeti vyao vithibitishwe na 

TCU/NACTE wakishindwa kutekeleza hili maombi yao 

hayatashughulikiwa; 

5.6 Waombaji waliowahi kuachishwa au kufukuzwa kazi katika Utumishi wa 

Umma wasiombe; 

5.7 Waombaji wasio na sifa zilizotajwa na ambao hawatazingatia  masharti 

yaliyotajwa hapo juu maombi yao hayatashughulikiwa; 

5.8 Waombaji watakaotoa taarifa za uongo mfano kuhusu umri   wao, elimu 

yao au sehemu walizowahi kufanyia kazi na ikagundulika hata kama 

watakuwa wameshaajiriwa wataondolewa kazini ikiwa ni pamoja na 

kuchukuliwa hatua kali za kisheria. 

6.0 Pata fomu ya maombi ya kazi kwenye tovuti ya Tume ya Utumishi wa Mahakama na 
ukihitaji kufanya mawasiliano na Tume, tumia anuani zifuatazo:- 
 

6.1 Tovuti ya Tume ya Utumishi wa Mahakama – www.jsc.go.tz  
6.2 Simu ya maulizo: 0734219821 na 0738 247341 
6.3 Barua pepe ya maulizo: maulizo.ajira@jsc.go.tz 
 

7.0 Mwisho wa kupokea maombi ya kazi ni siku ya Jumatano,tarehe 13 Machi, 2024 
saa sita usiku (Mfumo wa kupokea maombi utajifunga wenyewe). 

 

Imetolewa na :- 

 

 

Prof. Elisante Ole Gabriel 

KATIBU 

29 Februari, 2024 
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