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TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI  

 

Januari 06, 2025  Dar es Salaam  
 

Tume ya Utumishi wa Mahakama ni chombo kilichoundwa kwa mujibu wa aya ya 

112(1) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977. Aidha, 

Sheria ya Usimamizi wa Mahakama Sura ya 237 inaipa Tume ya Utumishi wa 

Mahakama pamoja na majukumu yake mengine, jukumu la kuajiri watumishi wa kada 

mbalimbali wa Mahakama ya Tanzania.  

 

Hivyo, Tume ya Utumishi wa Mahakama inawatangazia Watanzania wenye sifa 

zilizoainishwa kwenye kila nafasi ya kazi na ambao wako tayari kufanya kazi 

Mahakama ya Tanzania katika Mikoa na Wilaya mbalimbali kutuma maombi yao ya 

kazi: 
 

1.0 Mwandishi Mwendesha Ofisi Daraja II - TGS C   
 

1.1 Sifa za kuingilia:- 
 

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada (Diploma) ya 

Uhazili au Cheti cha NTA level 6 ya uhazili. Aidha, wawe wamefaulu somo la 

Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kup    

ata programu za kompyuta za ofisi kama vile: Word, Excel, Power point, 

Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na 

Serikali. 
 

1.2 Kazi za kufanya:-  
 

(i) Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri; 

(ii) Kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu 

wanazoweza kushughulikiwa; 

(iii) Kutunza taarifa, kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe 

za vikao safari za mkuu wake na ratiba  ya kazi  zingine; 

(iv) Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa 

majukumu ya kazi; 

 

 

 

(v) Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika 

Idara/Kitengo/Sehemu husika; 



2 
 

(vi) Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu 

zinazohusika; 

(vii) Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali; 

(viii) Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya ofisi. 

 

2.0 Mlinzi - TGOS A  

2.1 Sifa za kuingilia:- 
Waombaji wawe wamehitimu kidato cha nne, waliofuzu mafunzo ya 
Mgambo au JKT na kupata cheti. 
 

2.2 Kazi za kufanya: 

(i) Kuhakikisha kwamba mali yoyote ya ofisi inayotolewa langoni (nje 
ya ofisi) ina hati ya idhini; 

(ii) Kuhakikisha kuwa mali yote inayoingizwa langoni inazo hati za  
uhalali wake; 

(iii) Kulinda usalama wa majengo, ofisi na mali za ofisi mchana na 

usiku;   

(iv) Kuhakikisha kwamba milango na madirisha yote yamefungwa 

ipasavyo mwisho wa saa za kazi; 

(v) Kuhakikisha kwamba wageni wote wanaoingia katika eneo la ofisi 

wanaidhini ya kufanya hivyo;   

(vi) Kupambana na majanga yoyote yatakayotokea katika sehemu ya 

kazi kama vile moto, mafuriko n.k. na kutoa taarifa katika vyombo 

vinavyohusika kama vile polisi na zimamoto; 

(vii) Kutoa ushauri wa jinsi ya kuboresha huduma ya ulinzi mahali pa 

kazi. 
 

Maelezo Muhimu kwa waombaji wa kada zote. 

3.0 Barua ya maombi ya kazi iandikwe kwa Katibu, Tume ya Utumishi wa 
Mahakama, S.L.P 8391, Dar es salaam. 
 

4.0 Maombi yote ya kazi yatumwe kwa njia ya kielektroniki, fomu ya maombi ya 
kielektroniki inapatikana na kujazwa kupitia tovuti ya Tume ya Utumishi wa 
Mahakama (www.jsc.go.tz) 
 

5.0 Zingatia mambo yafuatayo wakati wa kujaza fomu ya kielektroniki:- 
- Pakia kielektoniki (upload) vyeti vyote vya elimu na mafunzo pamoja na 

matokeo ya vyeti hivyo kadri itakavyohitajika kwenye fomu ya maombi; 
- Pakia cheti cha kuzaliwa; 
- Pakia picha ya rangi (passport size) ya hivi karibu kwenye fomu ya maombi; 
- Taja namba za kitambulisho cha Taifa (NIDA); 
- Pakia nyaraka nyingine kadiri fomu itakavyokuelekeza kutegemea na kazi. 

 
6.0 Inasisitizwa kwamba: - 

 

6.1   Muombaji awe Raia wa Tanzania. 

6.2 Hizi ni nafasi za Ajira mpya kwa hiyo watumishi ambao tayari wana 

ajira za kudumu katika utumishi wa Umma hawastahili kuomba 

nafasi hizi; 

6.3 Waombaji wawe na umri usiopungua miaka 18 na usiozidi miaka 45 

na awe hajawahi kupatikana na kosa lolote la jinai au kufungwa jela; 

http://www.jsc.go.tz/
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6.4 Waombaji watakaoshinda usaili na kuajiriwa watakuwa watumishi 

wa Mahakama ya Tanzania na wawe tayari kupangiwa kwenye kituo 

chochote chenye nafasi wazi; 

6.5  Waombaji waliosoma nje ya nchi vyeti vyao vithibitishwe na 

TCU/NACTE wakishindwa kutekeleza hili maombi yao 

hayatashughulikiwa; 

6.6 Waombaji waliowahi kuachishwa/kufukuzwa kazi katika Utumishi 

wa Umma wasiombe; 

6.7 Waombaji wasio na sifa zilizotajwa na ambao hawatazingatia  

masharti yaliyotajwa hapo juu maombi yao hayatashughulikiwa; 

6.8 Waombaji watakaotoa taarifa za uongo mfano kuhusu umri   wao, 

elimu yao au sehemu walizowahi kufanyia kazi na ikagundulika 

hata kama watakuwa wameshaajiriwa wataondolewa kazini ikiwa ni 

pamoja na kuchukuliwa hatua kali za kisheria; na 

6.9 Mwombaji wenye ulemavu abainishe aina ya ulemavu alionao 

kwenye barua ya maombi. 

7.0 Kwa maelezo zaidi au msaada, wasiliana na Tume kupitia anuani zifuatazo:- 
7.1 Tovuti ya Tume ya Utumishi wa Mahakama - www.jsc.go.tz  
7.2 Simu ya maulizo: 0734219821 au 0738247341 
7.3 Barua pepe ya maulizo: maulizo.ajira@jsc.go.tz 

 
8.0 Mwisho wa kupokea maombi ya kazi ni tarehe 16 Januari, 2025.  
 
 

9.0 Imetolewa na :- 

     

 

                                      Lydia M. Churi 

Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini 

   TUME YA UTUMISHI WA MAHAKAMA   
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