



**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
TUME YA UTUMISHI WA MAHAKAMA**



11 Desemba, 2025. Dodoma

TANGAZO LA NAFASI YA KAZI YA MWANDISHI MWENDESHA OFISI II (MARUDIO)

Tume ya Utumishi wa Mahakama ni chombo kilichoundwa kwa mujibu wa aya ya 112(1) ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya mwaka 1977. Aidha, Ibara ya 113 ya Katiba ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na Sheria ya Usimamizi wa Mahakama Sura 237 vinaipa Tume ya Utumishi wa Mahakama majukumu mbalimbali ikiwa ni pamoja na kuajiri watumishi wa Mahakama ya Tanzania wa kada mbalimbali.

Hivyo, Tume ya Utumishi wa Mahakama inarudia kuwatangazia watanzania wenye sifa zilizoainishwa hapa chini kwa nafasi ya Mwandishi Mwendesha Ofisi na ambao wako tayari kufanya kazi Mahakama ya Tanzania katika Mikoa na Wilaya mbalimbali kuleta maombi yao ya kazi:

1.0 Mwandishi Mwendesha Ofisi Daraja II - TGS C

1.1 Sifa za kuingilia: -

Kuajiriwa wahitimu wa Kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada (Diploma) ya Uhazili au Cheti cha NTA level 6 ya uhazili. Aidha, wawe wamefaulu somo la Hatimkato ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata programu za kompyuta za ofisi kama vile: Word, Excel, Powerpoint, Internet, E-mail na Publisher kutoka chuo chochote kinachotambuliwa na Serikali.

1.2 Kazi za kufanya:-

- (i) Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri;
- (ii) Kupokea wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu wanazoweza kushughulikiwa;
- (iii) Kutunza taarifa, kumbukumbu za matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao safari za mkuu wake na ratiba ya kazi zingine;
- (iv) Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi;
- (v) Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika Idara/Kitengo/Sehemu husika;
- (vi) Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika;
- (vii) Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali;

2.0 Maelezo Muhimu kwa waombaji.

- (i) Muombaji awe Raia wa Tanzania.

- (ii) Maombi yote ya kazi yatumwe kwa njia ya kielektroniki kupitia <https://oas.judiciary.go.tz/>
- (iii) Zingatia mambo yafuatayo wakati wa kujaza fomu ya maombi ya kazi:-
- Pakia (upload) barua ya maombi iliyosainiwa na kuelekezwa kwenye anuani ya **Katibu, Tume ya Utumishi wa Mahakama, S.L.P 2705, Dodoma.**
 - Pakia vyeti vyote vya elimu na mafunzo pamoja na matokeo ya vyeti hivyo kadri utakavyohitajika kwenye fomu ya maombi;
 - Pakia cheti cha kuzaliwa;
 - Pakia picha ya rangi (passport size) ya hivi karibu kwenye fomu ya maombi;
 - Pakia kitambulisho cha Taifa (NIDA);
 - Pakia nyaraka nyingine kadiri fomu itakavyokuelekeza kutegemea na kazi.
- (iv) Hizi ni nafasi za Ajira mpya kwa hiyo watumishi ambao tayari wana ajira za kudumu katika utumishi wa Umma hawastahili kuomba nafasi hizi;
- (v) Waombaji wawe na umri usiopungua miaka 18 na usiozidi miaka 45 na awe hajawahi kupatikana na kosa lolote la jinai au kufungwa jela;
- (vi) Waombaji watakaoshinda usaili na kuajiriwa watakuwa watumishi wa Mahakama ya Tanzania na wawe tayari kupangiwa kwenye kituo chochote chenye nafasi wazi;
- (vii) Waombaji waliosoma nje ya nchi vyeti vyao vithibitishwe na TCU/NACTE wakishindwa kutekeleza hili maombi yao hayatahughulikiwa;
- (viii) Waombaji waliowahi kuachishwa/kufukuzwa kazi katika Utumishi wa Umma wasiombe;
- (ix) Waombaji wasio na sifa zilizotajwa na ambao hawatazingatia masharti yaliyotajwa hapo juu maombi yao hayatahughulikiwa;
- (x) Waombaji watakaotoa taarifa za uongo mfano kuhusu umri wao, elimu yao au sehemu walizowahi kufanyia kazi na ikagundulika hata kama watakuwa wameshaajiriwa wataondolewa kazini ikiwa ni pamoja na kuchukuliwa hatua kali za kisheria.
- (xi) Mwombaji yeyote ambaye hana sifa zilizooneshwa kwenye nafasi husika na ambaye hatazingatia moja ya masharti yaliyoorodheshwa kwenye maelezo haya, maombi yake hayatahughulikiwa.
- (xii) Kwa maelezo zaidi au msaada tembelea Tovuti ya Tume www.jsc.go.tz au wasaliana kupitia simu ya maulizo: **0734219821** na **0738 247341** au barua pepe: maulizo.ajira@jsc.go.tz
- (xiii) Mwisho wa kupokea maombi ya kazi ni tarehe **22 Desemba, 2025 saa 9.30 Alasiri.**

NB. Kwa waombaji ambao waliokwisha tuma maombi ya nafasi hii kwa tangazo la tarehe 17 Novemba, 2025 wasitume tena kwani tayari tumeshapokea maombi yao.

Imetolewa na:



Lydia M. Churi

**Kaimu Mkuu wa Kitengo cha Mawasiliano Serikalini
TUME YA UTUMISHI WA MAHAKAMA**